ร้องเรียนห้องสมุดเมืองพัทยา

เรื่องร้องทุกข์

Moderator: ผู้ดูแล pattaya

เดอะแฟลช

ร้องเรียนห้องสมุดเมืองพัทยา

โพสต์ / Postโดย / by เดอะแฟลช » 17 ก.ค. 2021, 16:52

คือ เป็นคนที่ใช้ห้องสมุดอยู่บ่อย ๆ แต่ช่วงโควิดก็ไม่ได้เข้ามาใช้เลย มีแต่จะเข้ามายืมหนังสือบ้าง
รู้สึกติดใจว่าทำไมห้องสมุดที่นี่หวงปลั๊กครับ คือคนที่เอาโน้ตบุคมาทำงาน มาเรียนหนังสือ อ่านหนังสือติวสอบ ก็ใช้ที่ชาร์จไม่ได้
คนที่มานั่งรอแฟนออกกำลังกายอยู่ใกล้เคียง ใช้มือถือรอไปก็ชาร์จแบตไม่ได้
ไม่เข้าใจว่าบุคลากรห้องสมุดคิดอะไรกันอยู่นะครับ เพราะมันไม่อำนวยความสะดวกต่อผู้ใช้งานนะครับ ห้องสมุดที่เคยไปมาทั้งที่มหาลัยที่เรียนอยู่ หรือที่โรงเรียน ก็ไม่ได้มีกฎแบบนี้ การใช้ไฟที่นี่ไม่ใช่การทุจริต หรือละเมิดห้องสมุด แต่นี่เป็นการใช้บริการสาธารณะ ที่บำรุงอุดหนุนด้วยเงินภาษีของคนเมืองพัทยา

เลยขอร้องเรียนให้ห้องสมุดประชาชนเมืองพัทยา หยุดการห้ามผู้ใช้บริการมาใช้ปลั๊กไฟ และจัดหาปลั๊กไฟให้พอเพียงกับแต่ละโต๊ะด้วยครับ

หน้าห้องคนที่3
โพสต์ / Post: 1735

Re: ร้องเรียนห้องสมุดเมืองพัทยา

โพสต์ / Postโดย / by หน้าห้องคนที่3 » 19 ก.ค. 2021, 06:58

เมืองพัทยารับทราบข้อร้องเรียน/ร้องทุกข์ รายละเอียดตามที่ท่านแจ้งครับ โดยเมืองพัทยาดำเนินแจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตรวจสอบครับ

บุคคลทั่วไป

Re: ร้องเรียนห้องสมุดเมืองพัทยา

โพสต์ / Postโดย / by บุคคลทั่วไป » 22 ก.ค. 2021, 05:15

หวงปลั๊ก! ไม่ทราบว่านี่ คือการบริการสาธารณะเพื่อให้ประชาชนเข้าถึงแหล่งความรู้รึเปล่าคะ ค่าไฟ ค่าน้ำ ก็ ภาษีปชช.ทั้งนั้นแหละค่ะ

นอกจากหวงปลั๊กแล้ว ยังเก็บค่ามัดจำ No หลักฐานการรับเงิน ใด ๆ คือ เงินไปไหนคะ ใครเก็บ เอ.. หรือไม่มีการตรวจสอบ

ย้อนกลับไปยัง / Back to